വീടില്ലാത്ത കുട്ടികളെ ഇന്ത്യയുടെ തെരുവുകളിൽ നിന്ന് രക്ഷിക്കുക; നമ്മൾ എന്തിനാണ് വോട്ട് ഇടുന്നത്? വൈറൽ കുറിപ്പ്

0
811

കടപ്പാട് : Rahul Kadakkal

നമ്മൾ എല്ലാവരും തന്നെ യാത്ര ചെയ്യുന്നവരാണ് പല ഗ്രാമങ്ങളിലൂടെയും സിറ്റി കളിലൂടെയും. അങ്ങനെ കറങ്ങി തിരിയുന്നതിനിടയിൽ അൽപനേരം അവരുടെ ലോകത്തിലേക്ക് കൂട്ടികൊണ്ട് പോയി. കുറച്ചുനേരം അവിടെയിരുന്നു അവരോടൊപ്പം.ഞാൻ നടത്തിയ യാത്രകളിൽ നിന്നും എൻറെ മനസ്സിൽ കയറിക്കൂടിയ ഒരു കാരിയം അന്ന് തെരുവ് കുട്ടികളുടെ പ്രശ്നം. കണ്ടറിഞ്ഞ് തന്നെ തിരുത്തണം കുട്ടികൾ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളിലും, ക്ഷേത്രങ്ങളിലും, ദർഗയിലും, മാർക്കറ്റുകളിൽ, ബസ് ഡിപ്പോകളിലും, കുട്ടികൾ കാണും. അതിനാൽ തെരുവിലെ നിർവചനം അക്ഷരാർഥത്തിൽ അർത്ഥമാക്കുന്നില്ല, പക്ഷേ കുട്ടികൾ സ്ഥിരമായി വീട് അല്ലെങ്കിൽ അഭയാർത്ഥി ഇല്ലാതെ.തെരുവിൽ താമസിക്കുന്ന കുട്ടികൾ അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുമായി തെരുവിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നു.

കുടിയേറ്റ കുടുംബങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കുട്ടികളോ താൽക്കാലികമായി കുടിയൊഴിപ്പിച്ചവരോ ആയിരിക്കാം, അവരുടെ വീടുകളിലേക്ക് തിരികെ പോകാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.ഗ്രാമത്തിൽ തങ്ങളുടേതോ അല്ലെങ്കിൽ ഗ്രൂപ്പുകളിലോ താമസിക്കുന്ന കുട്ടികൾ ഗ്രാമങ്ങളിൽ വിദൂരത്തിലോ അല്ലെങ്കിൽ അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടുകയോ ചെയ്യുന്നു. ചില കുട്ടികൾ പട്ടണങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുകയും തുടർന്ന് അവരുടെ

ഗ്രാമങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങുകയും ചെയ്യുന്നു.അനാഥർ, അഭയാർഥികൾ, എന്നിങ്ങനെയുള്ള കുടുംബങ്ങളുമായി ബന്ധമില്ലാത്ത “തെരുവിലെ കുട്ടികൾ” നഗര പ്രദേശങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്ന വീഥികളിൽ ഉറങ്ങുന്നതും വീടില്ലാത്ത കുട്ടികളാണ്. ചിലർ സ്വന്തം വീടിനടുത്തുള്ളവരാണ്. ചിലർ വീടില്ലാത്ത മുതിർന്ന ആളുകളുമായി ജീവിക്കുന്നവരാണ്. “തെരുവിലെ കുട്ടികൾ” യാചകരെ പോലെ തെരുവിൽ നിന്ന് ഒരു ഉപജീവനമാർഗം നേടുന്നു. അവർ രാത്രി വീട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തി,

അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തുന്നു. ഈ വ്യത്യാസം ഒരു പ്രധാന സംഗതിയാണ്, കാരണം തെരുവിലെ കുട്ടികൾ ഒരു കുടുംബത്തിന്റെ വൈകാരികവും മനഃശാസ്ത്രപരവുമായ പിന്തുണയില്ല.അവർ പലപ്പോഴും സാമ്പത്തിക നിലനിൽപ്പിന് വേണ്ടി മോഷണം അല്ലെങ്കിൽ വേശ്യാവൃത്തിയിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ്. പല കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടും വീടുകളിൽ നിന്ന് കുട്ടികൾ ഓടിപ്പോകുന്നു. ചിലർ

അവരുടെ ഭവനങ്ങളിൽ അനുഭവപരിചയമുള്ള അനുഭവങ്ങൾ അഭിമുഖീകരിച്ചിട്ടുണ്ടാകാം. മദ്യപാനവും ദാരിദ്ര്യവും തൊഴിലില്ലായ്മയും അവരുടെ മാതാപിതാക്കൾ അധിക്ഷേപകരമാകാം അല്ലെങ്കിൽ പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകാം. ചില കുട്ടികൾ വലിയ നഗരങ്ങളിലെ ഗ്ലാമറിലൂടെ ആകർഷിക്കപ്പെടും.തെരുവ് കുട്ടികൾ നഗരങ്ങളിലും പ്രദേശങ്ങളിലുമായി വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും. എന്നാൽ ഇവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും കുട്ടികളാണ്. തെരുവിലെ കുട്ടികളിൽ പ്രായപൂർത്തിയായവരും 11-15 വയസ്സിനിടയിലും6-10 വയസ്സിനിടയ്ക്ക് പ്രായമുള്ളവരാണ്.

ഭൂരിഭാഗം (80%) കുട്ടികൾ രക്ഷിതാക്കളുമൊത്ത് തെരുവിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്.തെരുവിലെ കുട്ടികളെ നയിക്കുന്ന നിരവധി ഘടകങ്ങളുണ്ട്. തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുള്ള ഒരു മൂലകാരണം ദാരിദ്ര്യമാണ്. എന്നാൽ ദാരിദ്ര്യം മാത്രം ഈ പ്രശ്നത്തിന് കാരണമാകുന്നില്ല. നഗരങ്ങളുടെ വികാസവും വളർച്ചയും, നഗരത്തിലെ ജനസംഖ്യ, കുടുംബത്തെ ശിഥിലീകരണം, ഔപചാരികമായ സ്കൂൾ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ അപര്യാപ്തത എന്നിവയാണ്. ഇത് വലിയ തോതിലുള്ള കൊഴിഞ്ഞുപോക്കും പരാജയങ്ങൾക്കും കാരണമാകുന്നു. ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാനുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളുടെ കഴിവില്ലായ്മയാണ്.തെരുവ് കുട്ടികൾ മിക്കപ്പോഴും ഓപ്പൺ എയർ

താമസിക്കുന്നു. വീടില്ലാത്ത കുട്ടികൾ നഗരങ്ങളിൽ ഓടി പോകുന്നതിൽ കുറവൊന്നുമില്ല. ചിലർ താല്ക്കാലിക നിർമ്മിത കുടിലിൽ അല്ലെങ്കിൽ തൊഴിൽ ദാതാവിന്റെ വീട്ടിൽ താമസിച്ചേക്കാം. തെരുവിലെ കുട്ടികളിൽ ഭൂരിപക്ഷവും പ്രവർത്തിക്കുന്നു. തെരുവുകളിലെ കുട്ടികളിൽ ഏകദേശം 50% സ്വയം തൊഴിലാളികൾ, ഷോപ്പുകളിലും സ്ഥാപനങ്ങളിലും ജോലി ചെയ്യുന്നു. ദിവസത്തിൽ 10-13 മണിക്കൂർ ദൈർഘ്യമുള്ള പ്രവൃത്തി സമയം. ഈ കുട്ടികൾ ഉയർന്ന ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുള്ളവരാണ്.. തണുപ്പ്, മഴ എന്നി പരിസ്ഥിതി വ്യവസ്ഥകളും അവരോടൊപ്പം തങ്ങിനിൽക്കുന്നു.

നിരവധി തെരുവുകളിൽ കുട്ടികളെ മുനിസിപ്പൽ അധികാരികളും പോലീസും പീഡനത്തിന് ഇരയാകുന്നു . തെരുവിലെ കുട്ടികളിൽ മൂന്നിലൊന്ന് അത്തരം അധികാരികൾ പീഡനത്തെക്കുറിച്ച് പരാതിപ്പെടുന്നു. തെരുവ് കുട്ടികൾ അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങൾ, തൊഴിലുടമകൾ, മറ്റ് വ്യക്തികൾ എന്നിവരിൽ നിന്നും പീഡനം നേരിടുന്നു. തെരുവുകളിൽ കുട്ടികൾ കളിക്കുന്നതിനുള്ള അവകാശം, വിനോദ സൗകര്യങ്ങൾ ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാൽ മയക്കുമരുന്ന് ദുരുപയോഗം, ചൂതാട്ടം, മദ്യപാനം തുടങ്ങിയ.തെരുവുകളിൽ അവർക്ക് ലഭ്യമായിട്ടുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളിലേക്ക് പലപ്പോഴും എത്തിച്ചേരാറുണ്ട്. പുതിയ തൊഴിലുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിലും

അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുടെ അവസരങ്ങളെക്കുറിച്ചും പ്രതീക്ഷയുള്ള നഗരങ്ങളിലേക്ക് കുട്ടികൾ വരുന്നു. നിർഭാഗ്യവശാൽ നഗരങ്ങളിൽ ജനസംഖ്യാ വർദ്ധനവ്, നഗരങ്ങളിലേക്ക് വരുന്ന കുട്ടികൾ വരുമാനം, മോശമായ ഭവനം എന്നിവയൊക്കെയായി തെരുവിൽ അവസാനിക്കുന്നു. ബോംബെ, കൽക്കട്ട, മദ്രാസ്, കാൺപൂർ, ബാംഗ്ലൂർ, ഹൈദരാബാദ് തുടങ്ങിയ നഗരങ്ങളിൽ മൂന്നു ലക്ഷത്തിന് പുറമേ തെരുവുകളിൽ കുട്ടികൾ ഉണ്ട് ഡെൽഹിയിൽ മാത്രമായി ഒരുലക്ഷത്തിലധികം തെരുവ് കുട്ടികൾ ഉണ്ടനണ് ഇന്ത്യൻ എംബസി കണക്കാക്കിയിരിക്കുന്നത്.

ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാനുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളുടെ കഴിവില്ലായ്മയാണ് ഇതിന് ഓകെ ഉള്ള ഒരു കാരണം ഇന്ന് തന്നെ പറയാം അല്ലെങ്കിൽ നമ്മൾ കണ്ടില്ല എന്ന് നടിക്കുന്നു നമ്മൾ എന്തിനാണ് വോട്ട് ഇടുന്നത്?!
Save Homeless Children from the Streets of India❤️

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here